GOD ANIME TION
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านPortalLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอระบายอารมหน่อย นะ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
I_love_k-on
[rain]
I_love_k-on

สัตว์เลี้ยง/อสูร : ขอระบายอารมหน่อย นะ  Lord_of_death
GAT Points : 6404

ขอระบายอารมหน่อย นะ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอระบายอารมหน่อย นะ    ขอระบายอารมหน่อย นะ  EmptyTue Sep 28, 2010 8:04 pm

เซ็งๆ จะสัตว์ เลี้ยง สักหน่อย พอ จะขอ คำปรึกษา พ่อ กับ แม่ พอ จะ ปลึกษาพ่อ พ่อ อก ว่า จะ เอา มาเลี้ยง ทำ ไม เอา มากัก ขัง แต่ เรา ซื้อ มา ปล่อย ให้ เดิน ทั่ว ไม่ได้ ขัง กรง เลย
กรงซื้อ ก็ให้ มัน เข้า เอง แถม บอก มี หัว คิด บ้าง ไหม หะ โตแล้ว แต่ ผม ก็โต ที่ เลี้ยง แล้ว ดู แล เขา นิ ไม่ได้ เลี้ยง เบื่อ ๆๆ แล้ว ทิ้ง ไม่ก็ตัด หางปล่อย วัน สัก หนอย
ป็อ ก็ ซื้อ มา จนกว่า เขาจะถึงอายุขัย เขา

พอ ถาม แม่ แม่ บอกว่า จะ ซื้อ ทำ ไม แมว ก็มีเต็ม บ้าน แล้ว มัน แมว ป็อบ ที่ ไหน แล้ว แม่ ป็อบไม่ชอบ สัตว์ ก็ไม่มีคำ ปรึก ษา อีก

ใครก็ได้ แสดง ความคิด เห็น บอกเรา หรือ ให้ คำปรึกษาหน่อย เรื่อง นี้ อะ ช่วย หน่่อย จะ เอา ไง ดีๆ ร้องไห้
ขึ้นไปข้างบน Go down
love1big
[นักสู้ดาบเทพ]
[นักสู้ดาบเทพ]
love1big

GAT Points : 6944

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอระบายอารมหน่อย นะ    ขอระบายอารมหน่อย นะ  EmptyFri Oct 01, 2010 10:17 am

อันนี้เข้าใจครับ น้องอายุเท่าไรครับ ถ้าอายุน้อยกว่า 13 ปี ไม่ควรเลียงครับเพราะยังไม่มีความรับผิดชอบพอที่จะเลีนงครับ แล้วอีกอย่างพ่อแม่เราคงคิดว่าเราไม่มีเวลาให้เจ้าตัวน้อย(สัตร์อะแหละ)เพราะจะเสียงสัตร์สักตัวเราต้องมีความรับผิดชอบมัน เมือมันไม่สบายพามันไปหาหมอ(เตรียมเงินเกือบครึ่งหมื่นนะถ้ารักษากันทีบ่างครับเป็นหมื่นเกือบถึงแสน อย่างแมวบ้านพี่เพิ่มไปรักษาไตมันเสียเกือย 2 หมื่นกว่าบาท)พี่มี แมว 2 หมา 2 กระต่าย 4 เวลามันไม่สบายทีเสียงเงินหมดไปกับมัน อิอิ แต่ก็รักมันนะ(อ้อลืมไปบ้านพี่เก็บมาเลียงทั้งหมด) และอีกอย่างถ้าบ้านเรามีสัตร์เลียงอยู่แล้วพ่อแม่เค้ามาเป็นพาระนะครับเพราะบ้านพี่แค่เลียงเท่าที่มีกเสียเงินค่าอาหารมันเดือนหนึ่งเกือยพัน นะครับ ถ้าจะเลียงเพิ่มก็คงต้องเสียเพิ่มขึน พ่อแ่ม่เค้ากลัวเราเลียงไม่ไหวนะครับ

ปล. สรุปได้ว่า ถ้าเป็นพี่นะตามใจพ่อกะแม่เ้ค้าเถอะ แต่ถ้าหากซือสัตร์มาเลียงแล้วก็เลียงต่อไป ดูแลมันดีๆๆด้วยให้เวลามันด้วย เกมือนเราจะดูแลใครสักคนต้องให้ความรักต่อมันด้วย
I_love_k-on
[rain]
I_love_k-on

สัตว์เลี้ยง/อสูร : ขอระบายอารมหน่อย นะ  Lord_of_death
GAT Points : 6404

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอระบายอารมหน่อย นะ    ขอระบายอารมหน่อย นะ  EmptyMon Oct 11, 2010 3:55 pm

จะ 18 แล้ว ครับ ผม
ขอบคุณนะครับ ที่ให้ คำปรึกษาครับๆ ต้อนรับครับ

ขอระบายอารมหน่อย นะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1