GOD ANIME TION
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านPortalLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
love1big
[นักสู้ดาบเทพ]
[นักสู้ดาบเทพ]
love1big

GAT Points : 6944

ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]    ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  EmptyFri Jul 23, 2010 1:50 pm

การจัดเรทเกมและกระ์ตูนเพื่ออะไร

1. เพื่อให้สมวัยในการเล่นเกมนั้นๆๆ หรือการ์ตูนต่างๆ
2. เพื่อให้คนเล่นหรือคนอ่านหรือดูการ์ตูนต่างๆได้เข้าใจในเนื่อหาว่าควรจะเป็นแบบไหน
3. เพื่อให้คนเล่นหรือคนอ่านหรือดูการ์ตูน ต่างได้รู้ว่าถึงอายุ หรือวัยที่สมควนดูหรืออ่านได้หรือยัง

เกมหรือการ์ตูน

[เกมสำหรับหรับทุกวัย]หรือ[การ์ตูนสำหรับทุกวัย]

เป็นเกมหรือการ์ตูนที่เล่นได้ทุกวัยอะแหละ เป็นเกมที่มีเนื่อหาเบาๆไม่เครียจจนเกินไป(หรือไม่มีเลย) หรือเกมสำหรับฝึกทักษะต่างๆๆนั้นเอง

[เกมสำหรับอายุ 7+]หรือ [การ์ตูนสำหรับอายุ 7+]

เป็นเกมที่มีเนื่อหาที่ น่ารักสมวัยนั้นเอง และยังเล่นเพื่อคลายอารมเครียจต่างๆๆ

[เกมสำหรับอายุ 14+]หรือ[การ์ตูนสำหรับอายุ 14+]

เป็นเนื่อหาที่ไม่มีความโป้ หรือวับๆๆแวบๆๆหรือพวกสมมะน่าคุณนั้นเองหรือเนื่อหาที่รุ่นแรงนั้นเอง

[เกมสำหรับอายุ 16+]หรือ [การ์ตูนสำหรับอายุ 16+]

เป็นเนื่อหาที่ค่อนข้างมีความรุ่นแรงแต่ไม่มากเท่าไรและมีพวกสมมะน่าคุณบ่างเป็นบางครั้ง

[เกมสำหรับอายุ 17+]หรือ [การ์ตูนสำหรับอายุ 17+]

เป็นเนื่อหาที่ค่อนข้างมีความรุ่นแรงแต่ไม่มาก(แต่เยอะกว่า 16+)เท่าไรและมีพวกสมมะน่าคุณบ่างเป็นบางครั้ง(แต่เยอะกว่า 16+)

[เกมสำหรับอายุ 18+]หรือ [การ์ตูนสำหรับอายุ 18+]

เป็นเนื่อหาที่รุ่นแรงพอสมควร ถ้าจะเล่นควรมีผู้ปกครองอยู่ด้วยเป็นดีที่สุด หรือถ้าพวกพวกการ์ตูนก็ พวกมีเซนเซอร์ต่างๆแต่ควรจะมีผู้ปกครองมานั้นดูด้วยนั้นเองถ้าเป็นเด็กกว่านี้นะ

[เกมสำหรับอายุ 20+]หรือ [การ์ตูนสำหรับอายุ 20+]

เป็นเนื่อหาที่รุ่นแรงพอมาก ไม่ควรให้เด็กที่ต่ำกว่านี้เล่นนั้นเอง หรือถ้าพวกพวกการ์ตูนก็ พวกมีเซนเซอร์ต่างๆ(หรือการ์ตูน พวกโดจินนั้นเอง)

ปล. การจัดเรทครั้งนี้จัดโดยผมเอง และ จากการคุยกับผู้ปกครองหลายๆคนควรให้เป็นทิศท่างเดียวกันนะครับ

การโพสควรมีข้อความด้วยว่าเป็นเกมหรือการ์ตูนสำหรับอายุเท่าไร

อย่างเช่นเกมที่ผมเคยได้โพสไปนั้นเอง

[PC]Chantelise[แนวเกมน่ารัก][เกมสำหรับอายุ 7+]

เอาประมาณนี้นะครับ

อ้างอิงจาก การ์ตูน หรือเกม ปกติน่าคร้าบมะใช้ พวก H

ทำเท่

แก้ไขล่าสุดโดย love1big เมื่อ Sat Jul 24, 2010 7:54 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
I_love_k-on
[rain]
I_love_k-on

สัตว์เลี้ยง/อสูร : ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  Lord_of_death
GAT Points : 6404

ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]    ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  EmptyFri Jul 23, 2010 7:56 pm

ได้เลยจ้า จะทำตามที่บอกนะ สดใส
ฟรุตโพนจิซามุไรG
[Moderator]
ฟรุตโพนจิซามุไรG

สัตว์เลี้ยง/อสูร : ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  Elizabeths_Rain_Dance_Gintama_by_DarkRomance13
GAT Points : 5100

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]    ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  EmptySat Jul 24, 2010 8:03 pm

โหว๊าว พี่บิ๊กเนี่ยผู้ใหญ่จริงๆ เอาเหอะ ผมยังไงก็ได้อะนะ

อายุไม่ถึงก็ไม่สำคัญแต่ก็ดูอะนะ

หรือเรียกว่าประสบการณ์วัยเด็ก

เพราะยังไงก็ต้องได้ดูอยู่แล้วก็เดี๋ยวก็อายุ18

หืม18เพื่ออะไร ยังไงซะเราก็มีความคิดแล้วนิ

ก็ดูไปสิ จำเปนหรอ18เนี่ย เพราะยังไงอีกไม่นานก็18แล้วนิหว๊า ฮ่าฮ่ะฮ่ะฮ่ะฮ่า!!

(เขาเรียกว่าผู้ต่อต้านสังคมในทางที่ถูกครับ- -'')

ขอบคุณละกันนะครับพี่บิ๊กแล้วก็ขอโทดด้วยนะครับบางประโยคอาจจะยั่วโมโหพี่อะนะ

Admin
[Admin]
Admin

GAT Points : 19944

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]    ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  EmptySun Jul 25, 2010 9:37 am

ได้เลย ปักมุมแล้วนะ ^^
https://gat-game.thai-forum.net
ballzacell
[Moderator]
ballzacell

GAT Points : 5220

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]    ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]  EmptyWed Aug 25, 2010 8:15 pm

กะดี ไม่งั้นได้แบนกันมันส์

ขอความร่วมมือจากทุกท่าน * [การจัดเรทเกมและการ์ตูนนะครับ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1