GOD ANIME TION
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านPortalLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
foot2542
[rain]
foot2542

สัตว์เลี้ยง/อสูร : สัตว์เลี้ยงพระมนต์ดำ ฮาเดจ
หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] D1219
ผู้ช่วย:ทหารเฝ้าพระมนดำต์แห่งคว� �มมืดและจักรพรรด จอร์นเน่อ
หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] 843415 หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] Dracula
หน้ากากฮอลโลว์ระดับ(D+)
หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] Sh4gg
อาวุธ: L96A1
หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] L96a1arcticwolf
GAT Points : 15543

หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]   หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] EmptySat May 22, 2010 6:49 pm

ด่วนจำนวนจำกัด
ผู้ที่จะสมัครต้องกฏดังนี้
1.ต้องมีเลเวล [You must be registered and logged in to see this link.] และโพส30ขึ้นไป
2.ต้องแปลเป็นจิงๆ
3.มีความขยันอดทนที่อยากจะทำ
4.การ์ตูนที่จะให้แปล reborn bleach naruto

ป.ล.คนที่แปลไม่ค่อยได้ก็ฝึกหน่อยคนที่แปลไม่เปนไม่ต้องสมัคร

กติกาการสมัคร
1.บอกชื่อ
2.อีเมล์
3.เหตุผลที่อยากจะเป็น
4.จะแปลเรื่องอะไร

มาสมัครเยอะเน้อ
คนที่สมัครจะได้แรงค์พิเศษ
:1458: :1458: :1458: :1458: :1458: :1458:
ขึ้นไปข้างบน Go down
kamabunta
[สมาชิก]
kamabunta

GAT Points : 4

หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]   หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] EmptySun May 23, 2010 12:24 pm

1.บอกชื่อ-AL
2.อีเมล์-eicq_sung@hotmail.com
3.เหตุผลที่อยากจะเป็น-ไม่อะไรทำ
4.จะแปลเรื่องอะไร
REBORN
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]   หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] EmptyTue May 25, 2010 7:13 pm

คือว่า ผมมีคำถามที่จะ มาถามนะครับ

คำถามมีอยู่ว่า "สปอย"นั้นมันคืออะไรหรอครับ :555:
Stein
[Gamer]
Stein

GAT Points : 239

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]   หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ] EmptySat Jul 03, 2010 7:14 am

[[คือว่า ผมมีคำถามที่จะ มาถามนะครับ

คำถามมีอยู่ว่า "สปอย"นั้นมันคืออะไรหรอครับ :555:]]

สปอยก็คือ ต้นฉบับ ร่างก่อนที่จะมาตีพิมพ์เป็นหนังสือกาตูน ซึ่งเราอ่านไม่ออกแน่เลยต้องหา

คนแปลภาษาญี่ปุ่นมาเป็นไทย ก็เรียกว่าคนแปลสปอยยั้ยแหละ - -*

ใช่ป่ะครับพี่ฟรุ๊ค =.=

หาคนแปลสปอยด่วนจำนวนจำกัด!![ของเขาดีจิงๆครับ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1